Chiều ngày 26/6/2024 xã Hưng Chính tổ chức 2 trận chung kết và bế mạc giải bóng chuyền nam, nữ chào mừng kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã Hưng Chính (7/1954-7/2024).
Sáng ngày 27/5/2024 , UBND xã Hưng Chính tổ chức Lễ phát động tháng hành động vì trẻ em và toàn dân tập luyện môn Bơi, phòng chống đuối nước năm 2024, tại trường Tiểu học Hưng Chính.
Chiều 24/5/2024 Hội CTĐVN xã Hưng Chính đã tổ chức trao quà cho các đối tượng tượng có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, nghèo, cận nghèo, nạn nhân chất độc da cam, người khuyết tật trên địa bà xã.
BHYT và BHXH là một trong những chính sách an sinh xã hội quan trọng, mang tính nhân văn, nhân đạo sâu sắc, thể hiện sự tương thân tương ái, chia sẻ rủi ro giữa người khỏe với người ốm, giữa người...